Mataimakin Shugaban Ƙasa, Sanata @KashimSM, ya sake nanata alƙawarin gwamnatin Shugaba @officialABAT na haɗin gwiwa da jihohin 36 na tarayya don magance matsalolin ambaliya da sauran bala’o’in halitta a Najeriya.
Ya ce wannan ne dalilin da ya sa Shugaban ƙasa ya amince da ba da Naira biliyan 3 ga kowace Jiha ta Tarayya don magance bala’o’in halitta irin su ambaliya da sauran kalubale, yana mai lura cewa hakan na da nufin ba wa gwamnatocin ƙananan hukumomi jin daɗin zama.
Sanata @KashimSM ya bayyana haka a ranar Laraba lokacin da ya karbi bakuncin Shugaban Majalisar Wakilai, Hon. @Speaker_Abbas, wanda ya ziyarce shi a Gidan Gwamnati don ta’aziyya kan ambaliyar da ta mamaye manyan tituna, gidaje, da shaguna a Maiduguri, babban birnin Jihar Borno, bayan rushewar wani dam a jihar.
Amsa ga ta’aziyyar Shugaban Majalisar, Mataimakin Shugaban Ƙasa @KashimSM ya gane ambaliyar Borno a matsayin bala’i na ƙasa baki ɗaya da ya shafi ba jihar ba kawai, har ma da ƙasar baki ɗaya.